ENTERTAINMENT UPDATE » ทัพศิลปิน ดารา-นักร้อง เด็กเก่ง เด็กดี เข้ารับรางวัลเยาวชนต้นแบบแห่งปี THAILAND MASTER YOUTH 2020-2021

ทัพศิลปิน ดารา-นักร้อง เด็กเก่ง เด็กดี เข้ารับรางวัลเยาวชนต้นแบบแห่งปี THAILAND MASTER YOUTH 2020-2021

4 เมษายน 2021
255   0

งานประกาศรางวัลเกียรติยศเพื่อเชิดชู หน่วยงาน องค์กร บุคคล และเยาวชนคนเก่ง คนดี ที่มีความสามารถ สร้างชื่อเสียงให้กับประเทศ และเป็นแรงบันดาลใจให้กับเด็กและเยาวชนในสังคมไทย โดย นายธีรเดช พวงศิริ ประธานจัดงาน THAILAND MASTER YOUTH 2020 – 2021 จัดขึ้นเป็นครั้งที่ 3 ได้รับเกียรติจาก หม่อมหลวงปนัดดา ดิศกุล ประธานมอบรางวัล ณ อัลตร้า อารีน่า ฮอลล์ ชั้น 5 ศูนย์การค้า โชว์ ดีซี พระราม 9


เปิดเวทีด้วยโชว์พิเศษจากแชมป์ ทูบีนัมเบอร์วัน 2021 Be Me โรงเรียนสตึก จ.บุรีรัมย์ จากนั้น นายธีรเดช พวงศิริ ประธานการจัดงาน THAILAND MASTER YOUTH 2020 – 2021 กล่าวถึงวัตถุประสงค์การจัดงาน นายอนุชา ลังประเสริฐ ประธานชมรมสร้างสรรค์ พัฒนา เด็กและเยาวชนแห่งประเทศไทย ขึ้นมอบของที่ระลึกแด่ หม่อมหลวงปนัดดา ดิศกุล

สำหรับรางวัลเยาวชนต้นแบบในปีนี้แบ่งออกเป็น 9 สาขา มีผู้ได้รับรางวัลในสาขาต่างๆดังนี้
รางวัล องค์กรต้นแบบ ส่งเสริมพัฒนาเด็กและเยาวชน ได้แก่ สมาคมวิทยาลัยเทคโนโลยีและอาชีวศึกษาเอกชนแห่งประเทศไทย โดย ดร.อดิศร สินประสงค์ นายกสมาคมฯ ,กรมพัฒนาฝีมือแรงงานแห่งชาติ ,บริษัท เด็กดี อินเตอร์แอคทีฟ จำกัด เจ้าของ เว็บไซต์ DEK-D.COM ,บริษัท สแน๊คบ๊อคซ์ โชว์บิซ จำกัด /มูลนิธิพิทักษ์และคุ้มครองเด็ก การรณรงค์รู้เท่าทันสื่อลามกอนาจารเด็ก ผู้ผลิตมินิซีรีย์เรื่อง “หลุด” (The Leaked) ,

คุณวราวุธ เจนธนากุล กรรมการผู้จัดการ บริษัท เซ้นส์ เอนเตอร์เทนเมนท์ จำกัด ผู้ผลิตรายการ ลูกทุ่งไอดอล ,

บริษัท เวิร์คพอยท์ เอนเทอร์เทนเม้นท์ จำกัด (มหาชน) ผู้ผลิต รายการ LODI X NEXT IDOL , บริษัท วีซีเอ็ม คอร์ปอเรชั่น จำกัด ผู้ผลิต รายการ Idol Paradise , คุณณิชาภา สิงห์ณรงค์ ประธานองค์กร สภาองค์กรเยาวชนคนสร้างชาติ


รางวัลบุคคลต้นแบบ ผู้อยู่เบื้องหลังความสำเร็จของเด็กและเยาวชน ได้แก่ คุณอรุโณชา ภาณุพันธุ์ กรรมการผู้จัดการ บริษัท บรอดคาซท์ ไทยเทเลวิชั่น จำกัด ,คุณเอกชัย ศรีวิชัย ศิลปิน นักร้อง นักแสดง ผู้อนุรักษ์ศิลปวัฒนธรรม ,

คุณอนุวัติ วิเชียรณรัตน์ กรรมการผู้จัดการ บริษัท โฟร์โนล็อค จำกัด (4NOLOGUE), อ.นคร ชูสอนสาย อาจารย์หัวหน้าผู้ฝึกสอนกีฬาฟุตซอล ร.ร.ราชวินิตบางเขน / มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ,

คุณศรุดา นิ่มพิทักษ์พงศ์ (กุ้ง คูนิต้า) ผู้บริหาร Idol Exchange Fashion Designer , คุณเฉลิมชัย มหากิจศิริ ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท โฟร์ วัน วัน เอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด ,

คุณชินดนัย ภูวกุล (แบงค์) กรรมการผู้จัดการ บี เฮ้าท์ สตูดิโอ ผู้ออกแบบท่าเต้นแนวหน้าของเมืองไทย

รางวัล เยาวชนต้นแบบ สาขาผู้สร้างแรงบันดาลใจ ได้แก่ ลิซ่า ลลิษา มโนบาล ศิลปินนักร้องวง Black Pink , แบมแบม กันต์พิมุกต์ ภูวกุล นักร้องวง Got 7, ศุภณัฏฐ์ เหมือนตา นักฟุตบอลทีมชาติไทย สโมสร Burirum United , มูฮัมหมัด อุสมานมูซา นักฟุตซอลทีมชาติไทย สโมสร Ptt Bluewave Chonburi Futsal Club , กุลวุฒิ วิทิตศานต์ แชมป์แบดมินตัน เยาวชนโลก 3 สมัย , ศุกลวัฒน์ พวงสมบัติ หรือ สไปร์ท แร็ปเปอร์ วัย 15 ปี รองแชมป์ SMTMTH2 Show me the money Thailand 2

เยาวชนต้นแบบสาขา ศิลปิน นักร้อง นักแสดง ดังนี้

รางวัล International Y. Artist Boy Band

Greatguys [ Korea] สังกัด DNA Entertainment KOREA

รางวัลศิลปินนักร้องขวัญใจเยาวชน ได้แก่วง TRINITY

รางวัลศิลปินนักร้องดาวรุ่ง ได้แก่

นายรัชโยธิน เพ็งจันทา แร็พเปอร์โคราชดังไปทั่วโลก ยอดวิวทะลุ60ล้านวิว

นางสาวอชิรญ า นิติพล (แอลลี่) ค่าย โฟร์วันวัน มิวสิค

นายอนุวัฒน์ แซ่โจว  (เฟิร์ส) เจ้าของเพลง ถ้าเขาจะรัก (ยืนเฉยๆ เขาก็รัก)

วง FEVER สังกัด บริษัทเวิร์คพอยท์เอ็นเทอร์เทรนเมนท์ จำกัด (มหาชน)

วง Red Spin สังกัดค่าย BH Brick House

วง NKO สังกัดค่าย Kami Entertainment

นายธนพล  หทัยเดชะดุษฎี (เขต) วง NOTE 7

นายวรรธนะ  เยาว์เต่า (สมาร์ท) สังกัดค่าย ข้าวสารเอ็นเตอร์เทนเม้นท์ 

นายศิรสิทธิ์ พันยา (เขตต์)  และ นางสาวปิยฉัตร จันทะแสง ลูกทุ่งไอดอล สังกัด บริษัท เซ้นส์ เอนเตอร์เทนเมนท์ จำกัด

รางวัล ศิลปินนักแสดงดาวรุ่ง ได้แก่

นางสาวกัลยรัตน์  ขัติยะ  (มีมี่) นักแสดงจากช่อง 7  ละครแม่เบี้ย

นายพิรพัฒน์  วัฒนเศรษสิริ (เอิร์ท) นักแสดงนำซีรีส์  นิทานพันดาว Gmm25

นายสหภาพ  วงศ์ราษฎร์ (มิก) นักแสดงนำซีรีส์ นิทานพันดาว  Gmm25

นายวงศ์รวี นทีธร  (สกาย) นักแสดง  สังกัดนาดาว

นางสาวนรีกุล เกตุประภากร  (ฟรัง) นักแสดง  สังกัดนาดาว

นายศรุญสธร  ธนวัชร   (ไฮด์)  นักแสดงซีรีส์ Tharn Type  ช่อง One

นายชรัณ  รัตนเมธานนท์   ( บอส ) นักแสดงละคร รักแรกพบ ช่อง one 

นายชวัฒคมน์  เสนะวัต    (ตาร์) นักแสดงซีรีส์ บราเธอร์ ช่อง  one

นายนันทวัฒน์  ศรีวิวัฒน์  (ป่าน) นักแสดงซีรีส์ บราเธอร์  ช่องone

นายพิทักษ์  พสุธรเมฆพัฒน์    (เหลียง) นักแสดงซีรีส์ บราเธอร์ ช่อง one

นายบูลเศรษฐ์  ภูสินโชควงศา  (บอส) นักแสดงซีรีส์ บราเธอร์ ช่อง one

นายธนภณ เอี่ยมกำชัย จาก Star Hunter Entertainment

นายธนาธิป ศรีทองสุก Star Hunter Entertainment

กลุ่มนักแสดงแก็งลูกเป็ด สังกัด อีสานเลิฟกรุ๊ป 

นายคุณากร   สุนันธรรม    (ตี๋)  นักแสดงนำ ซีรีส์ โค้ชลับ สลับรัก Line tv

นายวรุศ  ชวลิตรุจิวงษ์     (เปรม) นักแสดงซีรี่ส์  ด้ายแดง  Line  TV

นายนพณัฐ  กันทะชัย  (บุ๋น)   นักแสดงซีรีส์ ด้ายแดง  Line  Tv

นายกัษมนณัฎฐ์   นามวิโรจน์    (เอิร์ธ) นักแสดงซีรีส์ ด้ายแดง  Line  Tv

นายประชา  ศรีประมาณ   (โอม)   นักแสดงซีรีส์ ข่อยฮักเจ้า  เรารักกัน  WeTv

นายราวิน  โค้ชขึง   (แจ้คเด้ลายไทย) นักแสดงซีรีส์  ข่อยฮักเรา รักกัน    WETV

นายยุคลเดช  ปัจฉิม  (ต้าวหยอง) นักแสดงซีรีส์  เซียวซำน้อย  Ais   Play

นายนครินทร์  ผ่านวงศ์    (กันต์) นักแสดงซีรีส์ เซียวซำน้อย  Ais Play

นายธรรพ์ณธร หงษาคำ (โต้ง) นักแสดงซีรีย์ นิยามรัก So Much In Love ทาง Line TV

นายสุทธิพงษ์ นาคแดง (ท๊อด) นักแสดงซีรีส์ เคลิ้ม  Line.Tv

นายนฤดล บรรเทา (นนท์) Mister StarThailand.2020

นายวิทวัส แว่นแก้ว  ชนะเลิศ Best Deaf Male Model of.the Year 2019

นายพงศ์ภัค  อุดมโภชน์    (แซนต้า)  นักแสดงค่าย  วาบิซาบิ

นายวรวิทย์ กิจแพทย์

นางสาวกมลพร ทองพล รองชนะเลิศอันดับ 3 นางสาวไทย 2021

นอกจากนี้ยังมีเยาวชนต้นแบบสาขาต่างๆที่มีผลงานโดดเด่นขึ้นรับรางวัล อาทิ รางวัลเยาวชนต้นแบบสาขาวิชาการ ได้แก่

พนธกร ประเสริฐสุข รางวัลเหรียญทองแดง International Olympiad in Informatics 2020 (IOI 2020) ประเทศสิงคโปร์ ,

ด.ญ.สุภาพิชญ์ รุ่งเรืองหิรัญ ร.ร.สาธิต มศว เจ้าของรางวัลเหรียญทองคณิตศาสตร์ ASMO international 2019 ประเทศจีน ฯลฯ

เยาวชนต้นแบบ สาขา ศิลปวัฒนธรรมและดนตรี ได้แก่ ศรราม เอนกลาภ พระเอกลิเกเงินล้าน ผู้อนุรักษ์ศิลปวัฒนธรรมไทย

กมลภัทร ดอกมณฑา ร.ร.รังษีวิทยา เชียงใหม่ winner young models of the world 2019 ประเทศเวียดนาม

ด.ช.ภาษิต นรัตถรักษา เยาวชนตัวแทนประเทศไทย เผยแพร่วัฒนธรรม 4 เมือง ในสหรัฐอเมริกา ฯลฯ

รางวัล เยาวชนต้นแบบ สาขา ทักษะฝีมือและอาชีพ อาทิ ปราโมทย์ วงศ์หนูพะเนาว์ เหรียญทองวงจรดิจิตอล ระดับประเทศและนานาชาติ

ปิยาภัสร์ ปัทมเนตร ชนะเลิศการทำอาหารระดับนานาชาติ ที่เกาหลีใต้

ณรงค์ฤทธิ์ เกตุพิลา เหรียญทองวงจรดิจิตอลและเครื่องเสียง ระดับประเทศและนานาชาติ ฯลฯ

รางวัลเยาวชนต้นแบบ สาขา กีฬา และ นันทนาการ ได้แก่ เบญจพร ลิ้มพานิชย์ เหรียญทองยิมนาสติกลีลา ซีเกมส์ 2019 ประเทศ ฟิลิปปินส์

ธนชัย ศักดิ์ชัยเจริญกุล (คิน) นักกีฬาไอซ์ฮอกกี้ทีมชาติไทย

ชานนท์ อินทร์ต๊ะ Champion Mini P รายการ AAMC มาเก๊า ประเทศจีน,

สิรินดา พันสถา ชิงแชมป์โลกนักกีฬาเพาะกายและฟิตเนส ณ เมืองเซจู เกาหลีใต้

ทีมเรือพายมังกร Champion แชมป์โลกเรือพายมังกร ปี 2020 ฯลฯ